เซราะกราวชนบียู!! ส่องโปรแกรม ช้าง เอฟเอ คัพ 2018 รอบ 64 ทีมสุดท้าย

1 year ago
713 reads • 250 shares
เซราะกราวชนบียู!! ส่องโปรแกรม ช้าง เอฟเอ คัพ 2018 รอบ 64 ทีมสุดท้าย
โดย:

เช็คโปรแกรมถ่ายทอดสด และเวลาการแข่งขันศึก ช้าง เอฟเอ คัพ 2018 รอบ 64 ทีมสุดท้าย

เย็นวันนี้แล้วที่ทีมจากไทยลีก จะประเดิมสนามในศึก ช้าง เอฟเอ คัพ 2018 ในรอบ 64 ทีมสุดท้าย ซึ่งที่น่าสนใจของรายการนี้คือ ทีมแชมป์จะได้สิทธิ์ไปลุย เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2019 รอบเพลย์ออฟ ด้วยทันที

โดยในรอบนี้มรทีมจากลีกสูงสุดพบกันถึง 5 คู่ ซึ่งบิ๊กแมตช์อยู่ที่สนาม ช้าง อารีน่า เมื่อสองทีมนำบนตารางคะแนนไทยลีกอย่าง บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด เตรียมเปิดบ้านพบ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

 
โปรแกรมช้าง เอฟเอ คัพ 2018 รอบ 64 ทีมสุดท้าย!!

15.30 น. : บ้านค่าย ยูไนเต็ด พบ เมืองกรุง เอฟซี

15.30 น. : กรมสวัสดิการทหารอากาศฯ พบ ศรีสะเกษ เอฟซี

15.30 น. : สมุทรสงคราม เอฟซี พบ อาร์มี่ ยูไนเต็ด

15.30 น. : กองเรือยุทธการ พบ สระแก้ว เอฟซี

15.30 น. : เพชรพิทยาคม เอฟซี พบ พัทยา ยูไนเต็ด

15.30 น. : ทหารบก เอฟซี พบ อุดรธานี เอฟซี

15.30 น. : นรา ยูไนเต็ด พบ ระนอง เอฟซี

15.30 น. : สมุทราปราการ เอฟซี พบ อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด

15.30 น. : สิงห์อุบล เอฟซี พบ บีจีซี เอฟซี

15.30 น. : ชัยนาท ยูไนเต็ด พบ ไทยฮอนด้า เอฟซี

15.30 น. : ม.เทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ พบ ส.มหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล

15.30 น. : ท่าม่วง เอฟซี พบ การท่าเรือ เอฟซี

15.30 น. : กระนวน เอฟซี พบ นครปฐม ยูไนเต็ด

17.00 น. : กันทรารมย์ ยูไนเต็ด พบ เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

18.00 น. : พีที ประจวบ เอฟซี พบ สุโขทัย เอฟซี

18.00 น. : อุตรดิตถ์ เอฟซี พบ บัวแลนด์ เอฟซี

18.00 น. : บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด พบ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
True Sport 2, True Sport HD2

18.00 น. : นเรศวร เอฟซี พบ บางกอกกล๊าส เอฟซี

18.00 น. : โปลิศ เทโร เอฟซี  พบ ชัยนาท ฮอร์นบิล

18.00 น. : ขอนแก่น เอฟซี พบ บางกอก เอฟซี

18.00 น. : นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี พบ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด

18.00 น. : สุพรรณบุรี เอฟซี พบ ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

18.00 น. : นนทบุรี เอฟซี พบ เกษตรศาสตร์ เอฟซี

18.00 น. : ตราด เอฟซี พบ พิษณุโลก เอฟซี

18.00 น. : แพร่ ยูไนเต็ด พบ เทศบาลตำบลเกาะขวาง

18.00 น. : นคร แม่สอด ยูไนเต็ด พบ กระบี่ เอฟซี

18.00 น. : ราชนาวี พบ เมืองเลย ยูไนเต็ด

18.00 น. : อุตรดิตถ์ ซิตี้ พบ พีทีที ระยอง

19.00 น. : ชลบุรี เอฟซี พบ ม.ราชภัฎพิบูลสงคราม เอฟซี

19.00 น. : เชียงใหม่ เอฟซี พบ แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี

19.00 น. : เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด พบ หนองบัว พิชญ เอฟซี

19.00 น. : ลำปาง เอฟซี พบ เทศบาลตำบลแสลง