Coca Cola
Yamaha

เจ้าสัวน้อยเฮท้ายเกม!! อัสสัมชัญ เฉือน สุพรรณ คว้าแชมป์โค้กคัพ โซนตะวันตก

2 months ago
159 reads • 327 shares
เจ้าสัวน้อยเฮท้ายเกม!! อัสสัมชัญ เฉือน สุพรรณ คว้าแชมป์โค้กคัพ โซนตะวันตก
โดย:

อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด ชนะ สุพรรณบุรี 1-0 คว้าแชมป์โค้กคัพ 2017 โซนตะวันตก

เดินทางเข้าสู่วันสุดท้ายแล้วสำหรับการแข่งขันฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย “โค้กคัพ​“ ครั้งที่ 20  กลุ่มที่ 4 โซนตะวันตกณ จังหวัดสุพรรณบุรี วันนี้เป็นการลงสนามในรอบชิงชนะเลิศ

อัสสัมชัญ ยูไนต็ด 1-0 สุพรรณบุรี เอฟซี    

เกมครึ่งแรกเป็นทาง อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด ที่มีโอกาสจบสกอร์มากกว่าแต่สุดท้ายยังไม่สามารถเจาะตาข่ายเจ้าถิ่นได้ทำให้จบครึ่งแรกยังเสมอกันอยู่ที่ 0-0

เกมทำท่าจะจบด้วยการเสมอกันอยู่แล้ว แต่ท้ายเกมนาที 83 อัสสัมชัญ ได้ประตูออกนำ จนได้เมื่อ กิตติพงษ์ แสนสนิท พาบอลไปสุดเส้นหลัง

ก่อนที่จะปาดบอลเข้ามาหน้าประตูให้ จักกฤษณ เสนแก้ว ตัวสำรองที่ถูกส่งลงเข้าชาร์ตบอลในจังหวะนี้เข้าไปตุงตาข่าย

หลังจากนั้น สุพรรณบุรี พยายามบุกหวังทวงประตูคืนแต่เวลาเหลือน้อยเกินไป

ทำให้จบเกม อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด เฉือน สุพรรณบุรี เอฟซี ไปในช่วงท้ายเกม 1-0 คว้าแชมป์ โค้กคัพ 2017 โซนตะวันตก และเป็นตัวแทนทีมที่ 4 ที่จะไปลงเล่นในรอบชิงแชมป์ประเทศต่อไป

 

ขณะเดียวกันหลังจบเกมนัดชิงชนะเลิศโค้กคัพ 2017 รอบคัดเลือกกลุ่ม 4 ภาคตะวันตก ยังมีการมอบรางวัลต่างๆประกอบไปด้วย

1.รางวัลดาวซัลโวสูงสุดประจำกลุ่มรางวัล 3,000 บาท จากบริษัท ยูโรเปี้ยนฟู๊ด จำกัด คุณบุญเชิด อัศวบุญเสถียร ผกจ.ฝ่ายขาย มอบให้กับ พันทกานต์ เที่ยงแน่ จากสโมสรหัวหิน ซิตี้ ที่ยิงไปในทัวนเม้นต์นี้ 5 ประตู


2.รางวัลนักเตะยอดเยี่ยมประจำทัวร์นาเมนต์ จากสายการบินแอร์เอเชียตั๋วเครื่องบิน -ไป กลับ 1รางวัล  2 ที่นั่งได้แก่  ถิรพล ธนชาตกุล กองหลังจากอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

โดยทาง ดร.จำลอง อนันตสุข นายกสมาคมช่างภาพผู้สื่อข่าวโทรทัศน์แห่งประเทศไทย เป็นผู้มอบ


3.รางวัลเงินรองชนะเลิศ 5,000 บาท จากรถจักรยานยนต์ ยามาฮ่า คุณอัครวิทย์ จิ๋วนารายณ์ ผอ.กกท.ภาค 2 เป็นผู้มอบให้กับสโมสร สุพรรณบุรี เอฟซี


4.รางวัลเงินรางวัลแชมป์กลุ่ม 10,000 บาทพร้อมกับถ้วยรางวัล จากสายการบินแอร์เอเชีย คุณอัครวิทย์ จิ๋วนารายณ์ ผอ.กกท.ภาค 2 เป็นผู้มอบให้กับสโมสร อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด

สำหรับโปรแกรมแข่งขันฟุตบอลโค้ก คัพ ครั้งที่ 20 รอบคัดเลือก กลุ่มต่อไปนั้น จะเป็นกลุ่ม 2 ภาคเหนือตอนล่าง ที่จังหวัดพิษณุโลก ในระหว่างวันที่ 12-17 ต.ค.60

โดยมีทีมร่วมแข่งขันทั้งสิ้น 10 ทีมประกอบไปด้วย สายเอ พิษณุโลก เอฟซี ,สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี ,เพชรบูรณ์ เอฟซี ,สายบี นครสวรรค์ เอฟซี ,ลพบุรี เอฟซี ,พิจิตร เอฟซี ,สายซี อุทัยธานี ฟอเรสต์ ,กำแพงเพชร เอฟซี ,อ่างทอง เอฟซี ,ชัยนาท ฮอร์นบิล